Học bổng chính phủ cấp 3 New Zealand (NZSS)

Học bổng chính phủ cấp 3 New Zealand (NZSS)

New Zealand vốn được biết đến là một đất nước có những chính sách khuyến khích học tập hấp dẫn, đặc biệt là dành cho học sinh quốc tế. Vì vậy để chuẩn bị cho mùa nhập học sắp tới, chính phủ New Zealand đã tài trợ 1 số các suất học bổng ...

New Zealand vốn được biết đến là một đất nước có những chính sách khuyến khích học tập hấp dẫn, đặc biệt là dành cho học sinh quốc tế. Vì vậy để chuẩn bị cho mùa nhập học sắp tới, chính phủ New Zealand đã tài trợ 1 số các suất học bổng các trường cấp 3 dành cho những bạn học sinh quan tâm tới việc du học tại đất nước xinh đẹp này.

Tổng cộng sẽ có 36 suất học bổng học tại 36 trường tại Auckland, Wellington, Christchurch/Canterbury, Dunedin/Otago, Nelson-Marlborough, Whanganui-Manawatu, etc.

STT Tên trường Loại trường Vùng Học bổng Website
1 Mt Roskill Grammar School Co-ed Auckland 50% www.mrgs.school.nz/
2 St Dominic's College Girls Auckland 50% www.stdoms.ac.nz/
3 Green Bay High School Co-ed Auckland 50% www.greenbayhigh.school.nz/
4 Long Bay College Co-ed Auckland 50% www.longbaycollege.com/
5 Auckland Grammar School Boys Auckland 50% www.ags.school.nz/
6 Avondale College Co-ed Auckland 50% www.avcol.school.nz

 

7 Pukekohe High School Co-ed Auckland 50% www.pukekohehigh.school.nz/
8 Northcote College Co-ed Auckland 50% www.northcote.school.nz/
9 Pakuranga College Co-ed Auckland 50% www.pakuranga.school.nz/
10 Botany Downs Secondary College Co-ed Auckland 30% www.bdsc.school.nz/
11 Onehunga High School Co-ed Auckland 30% www.onehungahigh.school.nz/

12

Mount Albert Grammar School Co-ed Auckland 50% www.mags.school.nz/
13 John Paul College, Rotorua Co-ed Bay of Plenty 50% pc.school.nz/
14 Mount Maunganui College Co-ed Bay of Plenty 50% www.mmc.school.nz/
15 Mountantview High School Co-ed Canterbury 30% www.mountainview.school.nz/
16 Villa Maria College Girls Canterbury 30% www.villa.school.nz/
17 Christ's College Boys Canterbury 50% christscollege.com/
18 Burnside High School Co-ed Canterbury 50% www.burnside.school.nz/
19 Palmerston North Boys' High School Boys Manawatu-Wanganui 30% www.pnbhs.school.nz/
20 Palmerston North Girls' High School Girls Manawatu-Wanganui 30% gewww.pnghs.school.nz/
21 Awatapu College Co-ed Manawatu-Wanganui 50% www.awatapu.school.nz/
22 St. Peter's College Co-ed Manawatu-Wanganui 30% www.st-peters.school.nz/
23 Marlborough Girls' College Girls Nelson Marlborough 50% www.mgc.school.nz/
24 Nayland College Co-ed Nelson Marlborough 50% nayland.school.nz/
25 Otago Girls' High School Girls Otago 50% www.otagogirls.school.nz/
26 Bayfield High School Co-ed Otago 50% www.bayfield-high.school.nz/
27 Taieri College Co-ed Otago 30% www.taieri.school.nz/
28 Kavanagh College Co-ed Otago 50% www.kavanagh.school.nz/
29 James Hargest College Co-ed Southland 30% www.jameshargest.school.nz/
30 Southland Girls High School Girls Southland 50% www.southlandgirls.school.nz/
31 Cambridge High School Co-ed Waikato 30% www.camhigh.school.nz/
32 Wellington Girls' College Girls Wellington 50% wgc.school.nz/
33 Upper Hutt College Co-ed Wellington 50% www.upperhutt.school.nz/
34 Paraparaumu College Co-ed Wellington 30% paraparaumucollege.school.nz/
35 St Patrick's College Wellington Boys Wellington 50% www.stpats.school.nz/
36 Newlands College Co-ed Wellington 50% www.newlands.school.nz/

Chính phủ New Zealand dành những suất học bổng như sau:
25 suất 50% học phí năm đầu
11 suất 30% học phí năm đầu

Đặc biệt sẽ có 01 suất học bổng 100% học phí năm đầu. Học sinh đạt học bổng này sẽ được chọn từ trong số các bạn đạt học bổng 50% học phí năm đầu

 

Điều kiện xin học bổng:
Học sinh đang học lớp 8,9,10 tại một trường ở Việt Nam và hiện đang sinh sống tại Việt Nam
Học bổng 50%: GPA: 8.5, IELTS 6.0 (dựa trên điểm học kỳ 1 của năm học 2018-2019)
Học bổng 30%: GPA: 8.0, IELTS 5.5 (dựa trên điểm học kỳ 1 của năm học 2018-2019)

Để biết thông tin chi tiết, vui lòng liên lạc với chúng tôi theo thông tin sau để được tư vấn miễn phí:

Trung tâm tư vấn du học NZiFOCUS (Danh hiệu ENZRA 2018)

MIỄN PHÍ: Tư vấn, Đăng ký học, Tìm kiếm học bổng

Việt Nam: 27 ngõ 16, Huỳnh Thúc Kháng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Hotline: 0931681818

New Zealand: Mrs Nga Blanchard

Mob/Zalo/Wechat/Whatsapp: 0064-2111.29375

Email: admin@nzifocus.com

Fan Page: Tư vấn du học New Zealand

Group: Du lịch, Khách sạn và Thực tập hưởng lương

Facebook: NZiFOCUS

 

popup

Số lượng:

Tổng tiền: